![](https://www.rmutp.ac.th/web2561/wp-content/uploads/2023/03/337862535_903951827331247_7591170554882074427_n-1024x683.jpg)
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร ร่วมกับสมาคมศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร จัดกิจกรรม “วิ่งติดมันส์ รันพระนคร” โดยมีดร.ณัฐวรพล รัชสิริวัชรบุล อธิการบดี เป็นประธานในพิธีเปิด สำหรับกิจกรรมดังกล่าวจัดขึ้นเพื่อส่งเสริมให้บุคลากร นักศึกษา ตลอดจนประชาชนทั่วไปได้ออกกำลังกาย และเงินรายได้หลังหักค่าใช้จ่ายมอบเป็นทุนการศึกษา สนับสนุนกิจกรรมพัฒนานักศึกษา สนับสนุนกิจกรรมพัฒนาราชมงคลพระนคร รวมถึงกิจกรรมของสมาคมศิษย์เก่าฯ ซึ่งมีนักวิ่งเข้าร่วมกิจกรรมเป็นจำนวนมาก โดยการวิ่งแบ่งเป็น 2 ระยะ คือ ระยะ 5 กิโลเมตร และระยะ 3 กิโลเมตร มีเส้นทางการวิ่งโดยรอบ คือ ถนนสามเสน ถนนพิษณุโลก ถนนศรีอยุธยา ถนนสวรรคโลก และถนนพระรามที่ 5 ผ่านสถานที่สำคัญ ได้แก่ ทําเนียบรัฐบาล พระอนุสาวรีย์พลเรือเอก พระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ อุทยานเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระมหา ภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร พระราชวังดุสิต วัดเบญจมบพิตรดุสิตวนารามราชวรวิหาร และกองบัญชาการตำรวจนครบาล เป็นต้น เมื่อวันที่ 26 มีนาคม 2566 ณ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร ศูนย์เทเวศร์
ดาวน์โหลดภาพเพิ่มเติม https://drive.google.com/drive/folders/
![](https://www.rmutp.ac.th/web2561/wp-content/uploads/2023/03/337847595_908323796979173_6750371024190960501_n-1024x683.jpg)