![](https://www.rmutp.ac.th/web2561/wp-content/uploads/2024/03/DSC_1822-500x324.jpg)
เมื่อวันที่ 26 มีนาคม 2567 ดร.ณัฐวรพล รัชสิริวัชรบุล อธิการบดีมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร พร้อมด้วย ผศ.ดร.ปริญญ์ บุญกนิษฐ รองอธิการบดีฝ่ายบริหาร วิจัยและพัฒนานวัตกรรม และบุคลากรผู้ปฏิบัติงานด้านวิเทศสัมพันธ์ ให้การต้อนรับ ผศ.ดร.บัญชา ศรีสมบัติ รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการ มหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงคราม (มพรส.) และคณะ ที่เดินทางมาศึกษาดูงานด้านวิเทศสัมพันธ์ โดยได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นเกี่ยวกับการพัฒนางานด้านการศึกษาในระดับสากล เพื่อเป็นการสนับสนุนการสร้างโครงการพันธมิตรทางการศึกษานานาชาติและการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในระดับสากลต่อไป ณ ห้องประชุมบัวม่วง ชั้น 4 อาคารรพีพัฒนศักดิ์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร ศูนย์เทเวศร์